Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg, Hộp 225 viên

Mã: 3039 Danh mục:

700.000

3.111Viên

-18% Giảm
5.00 trên 5 dựa trên 1 đánh giá
(1 đánh giá của khách hàng)

Đã bán: 27 sản phẩm

  • Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa
  • Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt
Còn hàng - Giao ngay hôm nay

Rẻ hơn khi mua số lượng

Số lượng/Hộp Giá/Hộp
1 - 2 700.000
3+ 500.000

    Mô tả

    Thành phần thuốc giảm đau hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg:

    Mỗi viên Tylenol Extra strength 500mg chứa hoạt chất:

    • Paracetamol (acetaminophen) 500mg

    Chỉ định của Thuốc Tylenol Extra Strength 500mg:

    Paracetamol được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.

    Giảm đau:

    Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa:

    • Đau đầu, đau răng, đau bụng kinh… Thuốc có hiệu quả nhất là giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng.
      Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp.
    • Paracetamol là thuốc thay thế salicylat (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat) để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt.

    Hạ sốt:

    • Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

    Lưu ý: Tylenol (Paracetamol) không có hoạt tính kháng viêm

    Liều dùng & cách dùng thuốc Paracetamol (acetaminophen):

    Cách dùng thuốc Tylenol Extra Strength 500mg:

    • Không được dùng Tylenol Extra Strength 500mg để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em. Trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.
    • Không dùng paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao trên 39,5 độ C, sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn. Vì sốt như vậy có thể là dấu hiệu của một bệnh nặng cần được thầy thuốc chẩn đoán nhanh chóng.

    Liều dùng:

    • Để giảm đau hoặc hạ sốt cho người lớn và trẻ em trên 11 tuổi, liều paracetamol thường dùng 500-650mg. Cứ 4 – 6 giờ một lần khi cần thiết nhưng không quá 4 g một ngày. Liều một lần lớn hơn 1 g có thể hữu ích để giảm đau ở một số người bệnh.
    • Đối với trẻ em dưới 11 tuổi hoặc nhẹ cân nên dùng Tylenol (paracetamol) có dạng bào chế khác & hàm lượng thấp hơn.

    Chống chỉ định của thuốc Tylenol Extra Strength 500mg:

    • Người bệnh nhiều lần thiếu máu
    • Người Suy gan, Suy thận.
    • Người bệnh quá mẫn với paracetamol.
    • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

    Tác dụng phụ của thuốc Paracetamol (Acetaminophen):

    • Ít gặp: ban da, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
    • Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.

    Tương tác thuốc Tylenol Extra Strength 500mg:

    • Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.
    • Tác dụng này có vẻ ít hoặc không quan trọng về lâm sàng, nên paracetamol được ưa dùng hơn salicylat khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion.
    • Uống rưọu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.
    • Thuốc chống giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hoá thuốc thành những chất độc hại với gan.
    • Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan

    Thận trọng khi dùng thuốc giảm đau hạ sốt Tylenol 500mg:

    • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.
    • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
      Chỉ nên dùng paracetamol cho phụ nữ có thai khi thật cần thiết.

    Mua Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg, Chai 225 viên ở đâu? Giá bao nhiêu?

    • HOJAShop cung cấp thuốc Tylenol Extra Strength 500mg, Chai 225 viên với giá 550.000đ chính hãng 100%. Mọi thắc mắc xin vui lòng liên hệ 0906948089 để được chăm sóc và tư vấn tận tình.
    Từ khóa: , ,

    1 đánh giá cho Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg, Hộp 225 viên

    1. Được xếp hạng 5 5 sao

      Phúc Trần

      Một loại thuốc vô cùng hữu ích.

    Thêm đánh giá

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

    Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg, Hộp 225 viên

    Thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg, Hộp 225 viên

    700.000
    3.111Viên